Lee Jun Ki có tên trong danh sách đề cử giải Baek sang lần 45
credits to: Hanfever
Source: Lee Jun-ki Crunchyroll Fan Group
Viet trans : LeejunkifamilyNgày: 27.02.2009
Thời gian: 8h35-11 pm
Địa điểm: Công viên Olimpic Seoul
Đài truyền hình: SBS Tv
Web: http://isplus.joins.com/100sang/ Giải thưởng nghệ thuật Baeksang lần thứ 45 đã được khởi động. Lễ trao giải theo thông lệ hằng năm tổ chức vào ngày 27 tháng 2 tại công viên Olimpic Seul. Sự kiện này diễn ra trong gần 1 tháng, ủy ban nghệ thuật đã công bố danh sách những ứng cử viên ngày 23/1.
Trong hạng mục phim truyền hình , chúng ta có Kim Myung Min, Song Seung Hun,
Lee Jun Ki, Park Yong Ha và Song Il Gook tranh đua vị trí nam diễn viên xuất sắc nhất và Kim Hye Ja, Moon Geun Young, Kim Ji Soo, Han Ye Seul và Han Ji Hye sẽ đua tranh giải nữ diễn viên xuất sắc nhất. Không có sự bất ngờ nào hết. Tất cả những người chiến thắng ở giải Daesang đều có mặt ở đây.
Trong hạng mục phim điện ảnh, cuộc chiến dành giải nam diễn viên xuất
sắc nhất sẽ diễn ra giữa Ha Jung Woo, Kim Joo Hyuk, Song Kang Ho, Joo Jin Mo & Sol Kyung Gu. Trong khi đó, giải nữ diễn viên xuất sắc
nhất sẽ được lựa chọn giữa Kong Hyo Jin, Kim Hae Sook, Son Ye Jin, Kim Min Sun & Soo Ae
Danh sách đề cử:TV Drama SectionHạng mục phim truyền hình
Best DramaPhim xuất sắc nhất
Angry Mom (KBS), Beethoven Virus (MBC), Last Scandal (MBC), The Painter of the Wind (SBS), On Air (SBS)
Best Educational ProgramChương trình truyền hình có tính giáo dục cao nhất
Human and Wetland (KBS1), I Want to Know “Dokdo’s Choice” (SBS), The Tear of North Pole (MBC), The Secrets of Pythagoras Theorem (EBS), Dinosaurs of the Korean Peninsula (EBS)
Best Variety ShowChương trình truyền hình thực tế xuất sắc nhất
Happy Sunday (KBS), Gag Concert (KBS), Good Sunday (SBS), We Got Married (MBC), Golden Fishery (MBC)
Best ProducerNhà sảm xuất xuất sắc nhất
Lee Jae Kyu (Beethoven Virus, MBC), Jung Young (Angry Mom, KBS), Shin Woo Chul (On Air, SBS), Lee Tae Gon (Last Scandal, MBC), Choi Jong Soo (Gourmet, SBS)
Best Newcomer ProducerNhà sảm xuất mới xuất sắc nhất
Boo Sung Chul (Star’s Lovers, SBS), Kim Do Hoon (Spotlight, MBC), Jeon Chang Geun (My Precious Child, KBS), Son Hyung Suk (When It’s At Night, MBC), Kim Kyung Hee (Life Special Investigation Team, MBC)
Best ScreenplayKịch bản xuất sắc nhất
Hong Jin Ah - Hong Ja Ram (Beethoven Virus, MBC), Moon Hee Jung (Last Scandal, MBC), Kim Eun Sook (On Air, SBS), Yoo Hyun Mi (The Scale of Providence), Kim Soo Hyun (Angry Mom, KBS)
Top Excellence ActorNam diễn viên xuất sắc nhất
Kim Myung Min (Beethoven Virus, MBC), Song Seung Hun (East of Eden, MBC),
Lee Jun Ki (Iljimae, SBS), Park Yong Ha (On Air, SBS), Song Il Gook (The Kingdom of the Winds, KBS)
Top Excellence ActressNữ diễn viên xuất sắc nhất
Kim Hye Ja (Angry Mom, KBS), Moon Geun Young (The Painter of the Wind, SBS), Kim Ji Soo (Women of the Sun, KBS), Han Ye Seul (Tazza, SBS), Han Ji Hye (East of Eden, MBC)
Best Newcomer ActorNam diễn viên mới xuất sắc nhất
Uhm Ki Joon (The World They Live In, KBS), Lee Sang Woo (First Wives Club, SBS), Kim Bum (East of Eden, MBC), Lee Min Ho (Boys Before Flowers,, KBS), Jung Gyu Woon (Women of the Sun, KBS)
Best Newcomer ActressNữ diễn viên mới xuất sắc nhất
Im Yoon Ah (You Are My Destiny, KBS), Hong Ah Reum (My Precious Child, KBS), Lee Yeon Hee (East of Eden, MBC), Moon Chae Won (The Painter of the Wind, SBS), Han Ye Won (On Air, SBS)
Best Male TV EntertainerNam ngôi sao truyền hình xuất sắc nhất
Lee Soo Geun (Happy Sunday - One Night Two Day, KBS), Kim Byung Man (Gag Concert, KBS), Yoon Jong Shin (Good Sunday, SBS), Hwang Hyun Hee (Gag Concert, KBS), Yoo Shi Yoon (Golden Fishery, MBC)
Best Female TV EntertainerNữ ngôi sao truyền hình xuất sắc nhất
Park Mi Sun (Sunday Sunday Night, MBC), Shin Bong Sun (Happy Together - Season 3, KBS), Song Eun Yi (Good Sunday, SBS), Park Ji Sun (Gag Concert, KBS), Seo In Young (We Got Married, MBC)
Popularity Award (Male)Nam diễn viên được yêu thích nhất
Kim Rae Won (Gourmet, SBS), Kim Myung Min (Beethoven Virus, MBC), Kim Bum (East of Eden, MBC), Kim Joo Hyuk (Terroir, SBS), Kim Hyun Joong (Boys Before Flowers, KBS), Park Yong Ha (On Air, SBS), Song Seung Hun (East of Eden, MBC), Song Il Gook (The Kingdom of the Winds, KBS), Eric Mun (Strongest Chil Woo, KBS), Lee Dong Gun (When It’s At Night, MBC), Lee Dong Wook (My Sweet Seoul, MBC), Lee Min Ho (Boys Before Flowers, KBS), Lee Bum Soo (On Air, SBS),
Lee Jun Ki (Iljimae, SBS), Jang Geun Suk (Beethoven Virus, MBC), Jang Hyuk (Tazza, SBS), Jung Joon Ho (Last Scandal, MBC), Cha Tae Hyun (General Hospital 2, MBC), Han Jae
Suk (Women of the Sun, KBS), Hyun Bin (The World They Live In, KBS)
Popularity Award (Female)Nữ diễn viên được yêu thích nhất
Kim Min Hee (Love Marriage, KBS), Kim Sun Ah (When It’s At Night, MBC), Kim So Yeon (Gourmet, SBS), Kim Jung Eun (General Hospital 2, MBC), Kim Ji Soo (Women of the Sun, KBS), Kim Ha Neul (On Air, SBS), Nam Sang Mi (Gourmet, SBS), Moon Geun Young (The Painter of the Wind, SBS), Son Ye Jin (Spotlight, MBC), Song Hye Kyo (The World They Live In, KBS), Im Yoon Ah (You Are My Destiny, KBS), Lee Yeon Hee (East of Eden, MBC), Lee Young Ah (Iljimae, SBS), Lee Ji Ah (Beethoven Virus, MBC), Choi Kang Hee (My Sweet Seoul, MBC), Choi Ji Woo (Star’s Lover, SBS), Han Ye Seul (Tazza, SBS), Han Ji Hye (East of Eden, MBC), Han Hye Jin (Terroir, SBS), Han Hyo Joo (Iljimae, SBS)
Movie SectionBest MovieCelebrate Our Love, Movie is Movie, The Good The Bad The Weird, Speed Scandal, Frozen Flower
Best DirectorKim Ji Woon (The Good The Bad The Weird), Lee Yoon Ki (My Dear Enemy), Kim Yoo Jin (Divine Weapon), Kang Woo Seok (Public Enemy 1-1), Lee Joon Ik (Sunny)
Top Excellence ActorHa Jung Woo (My Dear Enemy), Kim Joo Hyuk (My Wife Got Married), Song Kang Ho (The Good The Bad The Weird), Joo Jin Mo (Frozen Flower), Sol Kyung Gu (Public Enemy 1-1)
Top Excellence ActressKong Hyo Jin (Miss Carrot), Kim Hae Sook (Celebrate Our Love), Son Ye Jin (My Wife Got Married), Kim Min Sun (Portrait of a Beauty), Soo Ae (Someone Dear is Far Away)
Best Newcomer ActorCha Seung Woo (Go Go 70), Kang Ji Hwan (Movie is Movie), Song Chang Ui (Boys Don’t Cry), Joo Ji Hoon (Antique Bakery), So Ji Sub (Movie is Movie)
Best Newcomer ActressSeo Woo (Miss Carrot), Park Bo Young (Speed Scandal), Hwang Woo Seul Hye (Miss Carrot), Kim Ok Bin (Disturbance in Her Bar Room), Yoon Jung Hee (Gosa)
Best ScreenplayJang Jin (Public Enemy 1-1), Kim Ki Duk (Movie is Movie), Park Yoon
(Celebrate Our Love), Shin Dong Il - Kim Young Nam (My Friend, My
Wife), Kang Hyung Chul (Speed Scandal)
Popularity Award (Male)Kang Ji Hwan (Movie is Movie), Kim Joo Hyuk (My Wife Got Married), Park Hae Il (Modern Boy), Sol Kyung Gu (Public Enemy 1-1), So Ji Sub (Movie is Movie), Song Kang Ho (The Good The Bad The Weird), Yoo Ji Tae (Pure Comic Strip), Yoon Kye Sang (Beastie Boys), Lee Bum Soo (Gosa), Lee Byung Hun (The Good The Bad The Weird), Jang Geun Suk (Baby and Me), Jung Woo Sung (The Good The Bad The Weird), Jung Jae Young (Public Enemy 1-1), Jung Joon Ho (City of Regret), Jo In Sung (Frozen Flower), Joo Ji Hoon (Antique Bakery), Joo Jin Mo (Frozen Flower), Cha Seung Won (Tooth and Nail), Cha Tae Hyun (Speed Scandal), Ha Jung Woo (My Dear Enemy)
Popularity Award (Female)Kong Hyo Jin (Miss Carrot), Kim Min Sun (Portrait of a Beauty), Kim Hye Soo (Modern Boy), Nam Gyu Ri (Gosa), Park Bo Young (Speed Scandal), Park Shi Yeon (Damchimawa Lee), Park Jin Hee (Sweet Lies), Seo Woo (Miss Carrot), Son Ye Jin (My Wife Got Married), Song Ji Hyo (Frozen Flower), Soo Ae (Someone Dear is Far Away), Shin Min Ah (Go Go 70), Eugene (Romantic Island), Yoon Jung Hee (Gosa), Yoon Jin Seo (Beastie Boys), Lee Soo Kyung (Romantic Island), Lee Yeon Hee (Pure Comic Strip), Jeon Do Yeon (My Dear Enemy), Chae Jung Ahn (Pure Comic Strip), Han Eun Jung (Divine Weapon)